Home Kanun Labarai DA ƊUMI-ƊUMI: Ɗan takarar NNPP, Abba K. Yusuf ya lashe zaɓen gwamna a Kano

DA ƊUMI-ƊUMI: Ɗan takarar NNPP, Abba K. Yusuf ya lashe zaɓen gwamna a Kano

0
DA ƊUMI-ƊUMI: Ɗan takarar NNPP, Abba K. Yusuf ya lashe zaɓen gwamna a Kano

Hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa, INEC, ta sanar da ɗan takarar jam’iyyar adawa ta NNPP-, Abba Kabir Yusuf a matsayin wanda ya lashe zaben gwamna a jihar Kano.

Jami’in zaɓen, Farfesa Ahmad Dokko Ibrahim ne ya ayyana Abba Yusuf, wanda aka fi sani da Abba Gida-Gida a matsayin wanda ya lashe zaɓen da ƙuri’u the 1,019,602, inda babban abokin hamayyar sa, Nasiru Yusuf Gawuna ya samu ƙuri’u 890,705.

Karin bayani na nan tafe…